-
Thực hiện cao điểm tấn công trấn áp tội phạm về ma tuý và Tháng hành động phòng, chống ma tuý (26/6), Công an huyện Cù Lao Dung đã triển khai nhiều mặt công tác để góp phần làm giảm tội phạm ma tuý trên địa bàn.
-
Hội nghị sơ kết chuyển hóa địa bàn thị trấn Cù Lao Dung 06 tháng đầu năm 2024
UBND thị trấn Cù Lao Dung vừa tổ chức Hội nghị sơ kết 06 tháng đầu năm về công tác chuyển hóa địa bàn trọng điểm, phức tạp về trật tự, an toàn xã hội và phương hướng, nhiệm vụ 06 tháng cuối năm 2024. Tham dự có đồng chí Lâm Dũng Liêm - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; đồng chí Huỳnh Thanh An - Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện; lãnh đạo Công an huyện; lãnh đạo thị trấn Cù Lao Dung; cùng các thành viên trong BCĐ huyện, BCĐ thị trấn tham dự.
-
Bắt đối tượng có hành vi tàng trữ trái phép chất ma tuý
Công an huyện Cù Lao Dung vừa bắt giữ đối tượng Nguyễn Nhựt Thanh, sinh năm 1996, đăng ký thường trú tại xã An Thạnh 3, huyện Cù Lao Dung, tỉnh Sóc Trăng để điều tra về hành vi tàng trữ trái phép chất ma túy.
-
Huyện Cù Lao Dung tổ chức Hội nghị sơ kết chuyển hóa địa bàn 4 tháng đầu năm 2024
Chiều ngày 9-5, huyện Cù Lao Dung tổ chức Hội nghị sơ kết chuyển hóa địa bàn (CHĐB) 4 tháng đầu năm 2024 và tổ chức rút kinh nghiệm kết quả CHĐB chưa đạt năm 2023. Dự hội nghị có đồng chí Lâm Dũng Liêm - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; đồng chí Trần Văn Nguyên - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; các thành viên trong BCĐ huyện; cùng lãnh đạo các ban ngành, đoàn thể huyện và lãnh đạo Đảng ủy, UBND thị trấn Cù Lao Dung, An Thạnh 3.
-
Xảy ra vụ cháy do người dân đốt rác trên địa bàn xã An Thạnh 2
Sáng ngày 08/05/2024, tại ấp Phạm Thành Hơn A, xã An Thạnh 2, huyện Cù Lao Dung đã xảy ra 1 vụ cháy lớn do người dân không cẩn thận khi đốt rác.
-
Ra quân tuyên truyền công tác chuyển hoá địa bàn trọng điểm, phức tạp về trật tự an toàn xã hội tại thị trấn Cù Lao Dung
Ban Chỉ đạo công tác chuyển hóa địa bàn trọng điểm, phức tạp về trật tự an toàn xã hội thị trấn Cù Lao Dung vừa tổ chức ra quân tuyên truyền trực tiếp đến các hộ dân về công tác chuyển hóa địa bàn trọng điểm, phức tạp năm 2024 trên địa bàn thị trấn.
-
Sơ kết công tác chuyển hoá địa bàn thị trấn Cù Lao Dung
UBND thị trấn Cù Lao Dung vừa tổ chức Hội nghị sơ kết 01 tháng công tác chuyển hóa địa bàn trọng điểm, phức tạp về trật tự, an toàn xã hội năm 2024 và đề ra phương hướng, nhiệm vụ trọng tâm tới.
-
Sơ kết công tác thực hiện chuyển hóa địa bàn trọng điểm, phức tạp về trật tự an toàn xã hội năm 2024
Vừa qua, tại Hội trường Đảng ủy xã An Thạnh 3 đã diễn ra Hội nghị chuyên đề phòng, chống tội phạm và sơ kết 03 tháng chuyển hóa địa bàn (CHĐB) trọng điểm phức tạp về trật tự an toàn xã hội năm 2024, triển khai nhiệm vụ trọng tâm trong thời gian tới. Dự hội nghị có đồng chí Lâm Dũng Liêm - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy; lãnh đạo Công an huyện; lãnh đạo xã An Thạnh 3 cùng các thành viên trong BCĐ huyện, BCĐ xã An Thạnh 3 tham dự.
-
Công an huyện Cù Lao Dung bắt quả tang đối tượng tàng trữ trái phép chất ma túy
Nhận được tin báo của quần chúng nhân dân có đối tượng lạ mặt thường xuyên xuất hiện tại khu vực ấp Đoàn Văn Tố, xã Đại Ân 1, huyện Cù Lao Dung. Vào lúc 9h00 ngày 12/4/2024, Công an huyện Cù Lao Dung phối hợp với Công an xã Đại Ân 1 tiến hành kiểm tra bắt quả tang một vụ tàng trữ trái phép chất ma túy.
-
Xét xử 47 đối tượng tại Cơ sở giáo dục bắt buộc Cồn Cát
Vừa qua, tại Cơ sở giáo dục bắt buộc Cồn Cát, huyện Cù Lao Dung, Sóc Trăng, Tòa án nhân dân thành phố Sóc Trăng đã mở phiên họp xem xét, quyết định áp dụng biện pháp xử lý hành chính đưa vào cơ sở giáo dục bắt buộc 47 đối tượng liên quan đến vụ việc trốn khỏi Cơ sở cai nghiện ma túy Sóc Trăng. Đến dự có đ/c Lê Trọng Nguyên - Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy; đ/c Nguyễn Thị Ngọc - Phó Chủ tịch UBND huyện.