Lượt xem: 228
Họp Ban chỉ đạo thi tốt nghiệp Trung học phổ thông năm 2024
21/05/2024
Sáng ngày 20/5/2024, Ban chỉ đạo thi tốt nghiệp THPT huyện tổ chức họp, thông qua kế hoạch tổ chức kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 trên địa bàn huyện. Đồng chí Huỳnh Thanh An - Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện, Trưởng Ban chỉ đạo thi tốt nghiệp THPT huyện chủ trì hội nghị.
Theo kế hoạch, năm học này trên địa bàn huyện sẽ tổ chức thi THPT năm 2024 tại 02 điểm coi thi gồm Trường THPT Đoàn Văn Tố và Trường THPT An Thạnh 3 với tổng số 465 thí sinh, trong đó: Trường THPT Đoàn Văn Tố là 270 thí sinh, Trường THPT An Thạnh 3 là 146 thí sinh, Trung tâm GDNN&GDTX 16 thí sinh và thí sinh tự do là 33 thí sinh. Thời gian thi bắt đầu từ ngày 26 - 28/6/2024. Cuộc họp cũng đã thông qua Kế hoạch chi tiết, phân công nhiệm vụ đối với các thành viên BCĐ, thảo luận cho ý kiến, đề xuất các giải pháp thực hiện theo từng ngành, lĩnh vực.
Phát biểu chỉ đạo tại cuộc họp, đồng chí Huỳnh Thanh An - Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện, Trưởng Ban chỉ đạo thi tốt nghiệp THPT huyện đề nghị các đơn vị cần chủ động phối hợp trong việc chỉ đạo, chuẩn bị tốt điều kiện tổ chức kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 trên địa bàn huyện. Trong đó cần lưu ý các vấn đề như: công tác đảm bảo an ninh trật tự, giao thông, vệ sinh an toàn thực phẩm,… Các ngành căn cứ nhiệm vụ được giao, phối hợp chặt chẽ đảm bảo kỳ thi diễn ra nghiêm túc, an toàn, đạt hiệu quả cao nhất.
Quốc Nghĩa