Lượt xem: 192
Lễ ra quân tuyên truyền BHXH và BHYT năm 2024
21/05/2024
Bảo hiểm xã hội huyện phối hợp với Bưu điện huyện Cù Lao Dung vừa tổ chức Lễ ra quân tuyên truyền, vận động người dân tham gia bảo hiểm xã hội tự nguyện, bảo hiểm y tế hộ gia đình năm 2024.
Sau buổi phát động trực tuyến, cơ quan bảo hiểm huyện Cù Lao Dung đã phát động Lễ ra quân diễu hành, tuyên truyền lưu động tại các tuyến đường trong huyện với nội dung truyền tải các thông điệp tuyên truyền về chính sách BHXH bắt buộc, BHXH tự nguyện, BHYT hộ gia đình với nội dung truyền thông về vị trí, vai trò, ý nghĩa nhân văn của chính sách BHXH, BHYT, lợi ích khi tham gia BHXH tự nguyện, BHYT hộ gia đình. Đồng thời, phát huy vai trò của cơ quan BHXH các cấp, các đơn vị sử dụng lao động để gia tăng người dân tham gia BHXH, BHYT.
Thông qua buổi phát động, nhằm tuyên truyền chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước về BHXH, BHYT. Qua đó, tuyên truyền, vận động người dân, người lao động tự do chưa tham gia BHXH tự nguyện, BHYT hộ gia đình, phấn đấu hoàn thành tốt các chỉ tiêu được giao./.
Bạch Cúc - Chí Linh