Lượt xem: 152
Tặng quà đoàn viên công đoàn huyện nhân dịp Tháng Công nhân 2024
27/05/2024
Liên đoàn lao động huyện Cù Lao Dung vừa tổ chức Lễ trao quà cho công nhân, viên chức lao động nghèo nhân dịp Tháng Công nhân năm 2024.
Tháng Công nhân năm 2024 với chủ đề “Đoàn kết công nhân - Triển khai nghị quyết” hưởng ứng tháng công nhân hàng năm, đây cũng là dịp để ôn lại truyền thống giai cấp công đoàn huyện, đánh giá những kết quả công tác chăm lo đoàn viên trong thời gian qua và đề ra định hướng, giải pháp trong thời gian tới.
Dịp này, có 40 đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn thuộc các CĐCS trên địa bàn huyện được LĐLĐ huyện tặng quà, mỗi suất 500.000đ. Qua đó kịp thời hỗ trợ, giúp đỡ cho đoàn viên có hoàn cảnh khó khăn, thể hiện sự quan tâm, chăm lo của các cấp công đoàn với đoàn viên, khích lệ động viên đoàn viên vượt qua khó khăn, an tâm công tác.
Quốc Nghĩa