-
Thực hiện Kế hoạch số 31/KH-UBND ngày 26/02/2024 của UBND huyện Cù Lao Dung về việc kiểm tra công tác cải cách hành chính và kiểm tra phân cấp quản lý nhà nước trên địa bàn huyện năm 2024, chiều ngày 28/6/2024, Đoàn kiểm tra huyện đã tiến hành kiểm tra công tác cải cách hành chính tại Trường Trung học cơ sở thị trấn Cù Lao Dung.
-
Kiểm tra công tác CCHC tại trường Trung học cơ sở thị trấn Cù Lao Dung
Tổ kiểm tra công tác cải cách hành chính (CCHC) huyện Cù Lao Dung vừa tiến hành kiểm tra việc thực hiện công tác CCHC và kiểm tra phân cấp quản lý nhà nước năm 2024 tại trường Trung học cơ sở (THCS) thị trấn Cù Lao Dung.
-
Công văn về việc chuyển Quyết định bãi bỏ Quyết định số 07/2019/QĐ-UBND ngày 19 tháng 4 năm 2019 của Ủy ban nhân dân tỉnh Sóc Trăng
-
Quyết định về việc bãi bỏ Quyết định số 07/2019/QĐ-UBND ngày 19 tháng 4 năm 2019 của Ủy ban nhân dân tỉnh Sóc Trăng ban hành Quy chế tổ chức, quản lý, cung cấp thông tin và dịch vụ công trực tuyến trên Cổng hoặc trang thông tin điện tử của các cơ quan nhà nước trên địa bàn tỉnh Sóc Trăng
-
Đoàn kiểm tra cải cách hành chính tỉnh kiểm tra công tác cải cách hành chính huyện Cù Lao Dung
Sáng ngày 9-5, Đoàn kiểm tra công tác cải cách hành chính tỉnh do đồng chí Huỳnh Văn Nam - Phó Giám đốc Sở Nội vụ tỉnh Sóc Trăng làm trưởng đoàn có buổi làm việc và kiểm tra công tác cải cách hành chính tại huyện Cù Lao Dung. Tiếp và làm việc với đoàn có đồng chí Trần Văn Nguyên - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện; cùng lãnh đạo các phòng chuyên môn huyện.
-
Ngày càng nâng cao, phát huy hiệu quả về cải cách hành chính
Thời gian qua, huyện Cù Lao Dung đã tập trung triển khai đồng bộ các giải pháp trong công tác cải cách hành chính (CCHC), đặc biệt đẩy mạnh ứng dụng công nghệ thông tin, nhằm đáp ứng nhu cầu ngày càng cao của người dân, doanh nghiệp trong giải quyết thủ tục hành chính (TTHC), tạo động lực thúc đẩy phát triển kinh tế - xã hội ở địa phương.
-
UBND huyện tổ chức họp giải quyết khó khăn, vướng mắc trong thực hiện quy trình, thủ tục cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất.
UBND huyện Cù Lao Dung vừa tổ chức họp để nghe các ngành chuyên môn và Bộ phận một cửa ở các xã, thị trấn báo cáo về những khó khăn, vướng mắc trong thực hiện quy trình, thủ tục cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất trên địa bàn huyện. Đến dự buổi họp có đại diện lãnh đạo Văn phòng Đăng ký đất đai tỉnh; đồng chí Huỳnh Thanh An - Phó Chủ tịch Thường trực UBND huyện; cùng đại diện lãnh đạo các cơ quan chuyên môn, UBND các xã, thị trấn và cán bộ phụ trách các lĩnh vực có liên quan.
-
Hội nghị sơ kết công tác cải cách hành chính quý I năm 2024
UBND huyện Cù Lao Dung vừa tổ chức Hội nghị sơ kết công tác cải cách hành chính (CCHC) quý I năm 2024 để đánh giá kết quả thực hiện chỉ số cải cách hành chính cấp huyện, cấp xã năm 2023, kết quả thực hiện công tác cải cách hành chính quý I năm 2024 và đề ra phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp trong thời gian tới. Đồng chí Trần Văn Nguyên - Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện chủ trì hội nghị.
-
Huyện Cù Lao Dung tổ chức Hội nghị sơ kết công tác cải cách hành chính quý I năm 2024
Thực hiện Kế hoạch cải cách hành chính năm 2024, Ủy ban nhân dân huyện Cù Lao Dung chuẩn bị tổ chức Hội nghị sơ kết công tác cải cách hành chính quý I năm 2024 để đánh giá kết quả thực hiện chỉ số cải cách hành chính cấp huyện, cấp xã năm 2023, kết quả thực hiện công tác cải cách hành chính quý I, năm 2024 và đề ra phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp trong thời gian tới.
-
Huyện Cù Lao Dung tích cực triển khai thực hiện nhiệm vụ cải cách hành chính năm 2024
Để thực hiện các văn bản chỉ đạo của Ủy ban nhân dân tỉnh và căn cứ thực tế kết quả thực hiện năm 2023, Ủy ban nhân dân huyện Cù Lao Dung đã chỉ đạo các ngành chuyên môn tham mưu ban hành kịp thời các văn bản triển khai thực hiện nhiệm vụ cải cách hành chính năm 2024.