Phòng Tư pháp: Tổ chức Hội thi Tìm hiểu Luật Thanh niên năm 2023
27/08/2023
Sáng ngày 26/8/2023, Phòng Tư Pháp phối hợp với Ủy ban Hội huyện Mỹ Tú, tổ chức Cuộc thi tìm hiểu Luật Thanh niên năm 2023.
Đến dự có đồng chí Bạch Quốc Thống - Chánh Văn Phòng Sở Tư pháp tỉnh Sóc Trăng; đồng chí Lê Thanh Vị - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch Hội đồng nhân dân; đồng chí Ký Minh Thi - UVBTV Huyện uỷ, Trưởng Ban Tổ chức Huyện uỷ; Đại diện Lãnh đạo các phòng, đơn vị thuộc Sở Tư pháp; Phòng Tư pháp huyện, Huyện đoàn; Đại diện lãnh đạo UBND các xã, thị trấn. Đặc biệt là sự có mặt của 18 thí sinh là công chức tư pháp hộ tịch, Bí thư Đoàn thanh niên các xã, thị trấn dự.
Hội thi nhằm chào mừng kỷ niệm 78 năm ngày truyền thống Ngành Tư pháp và Đại hội Hội LHTN Việt Nam các cấp, nhiệm kỳ 2014 - 2029, với 2 phần thi: Trắc nghiệm và xử lý tình huống.
Sau 01 buổi thi đầy sôi nổi Hội thi đã thành công tốt đẹp, Ban tổ chức trao giải nhất cho đơn vị xã Mỹ Phước, giải nhì thuộc về xã Mỹ Hương, giải ba xã Long Hưng, và các đơn vị còn lại giải khuyến khích.
Phòng tư pháp huyện Mỹ Tú