HĐND huyện Mỹ Tú giám sát các công trình đầu tư công tại xã Phú Mỹ và Thuận Hưng
29/05/2024
Chiều
ngày 29/5, Đoàn giám sát của HĐND huyện Mỹ Tú do đồng chí Trần Thị Nương - Ủy
viên BTV Huyện ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện, Phó Chủ tịch HĐND huyện
làm phó đoàn, tiến hành giám sát thực hiện đầu tư công đối với các công trình
thuộc nguồn vốn xổ số kiến thiết và kinh phí bảo vệ và phát triển đất trồng lúa
năm 2023, tại xã Phú Mỹ và Thuận Hưng. Cùng đi có các đồng chí: Ký Minh Thi - Ủy
viên BTV, Trưởng Ban Tổ chức, Trưởng Ban KT-XH HĐND huyện; lãnh đạo Ủy ban MTTQ
huyện, Ban KT-XH, Ban Pháp chế, Phòng TC-KH, Phòng KT-HT, Phòng NN&PTNT,
Văn phòng HĐND – UBND và các chuyên viên.
![](/SiteFolders/huyenmytu/4974/NAM%202024/a%20hdnd%20gs1.jpg)
Theo đó, đoàn cán bộ đã đi khảo sát, giám sát thực tế công trình Trạm bơm điện Bưng Suốt và Cống kênh Một tại xã Phú Mỹ, tổng vốn đầu tư hơn 1,3 tỷ đồng từ nguồn vốn Bảo vệ đất trồng lúa năm 2023, vốn sự nghiệp do huyện quản lý; Công trình trường THCS Thuận Hưng, xã Thuận Hưng có vốn đầu tư hơn 14,5 tỷ đồng, thuộc nguồn vốn Xổ số kiến thiết năm 2023, vốn đầu tư do huyện quản lý.
Mục đích việc giám sát nhằm đánh giá kết quả triển khai thực hiện kế hoạch đầu tư công năm 2023 và tiến độ triển khai năm 2024 thuộc nguồn vốn xổ số kiến thiết và kinh phí bảo vệ và phát triển đất trồng lúa năm 2023; tìm hiểu những nguyên nhân tồn tại, hạn chế, khó khăn, vướng mắc trong quá trình thực hiện. Trên cơ sở đó, kiến nghị Ủy ban nhân dân huyện thực hiện những giải pháp nhằm nâng cao hiệu quả trong việc đầu tư công cho giai đoạn sắp tới./.
Quốc Tuấn