17/12/2018
Thực hiện công trình lộ giao thông nông thôn tại xã An Ninh
UBND xã An Ninh (Châu Thành) phối hợp với Trường Quân sự Quân khu 9 vừa ra quân thực hiện công trình làm lộ giao thông nông thôn (tuyến lộ Đại Tân). Công trình có tổng chiều dài gần 360m với tổng kinh phí gần 220 triệu đồng.
Tuyến lộ giao thông nông thôn nối liền giữa hai ấp Đại Tân, xã Phú Mỹ, huyện Mỹ Tú và ấp Châu Thành, xã An Ninh, huyện Châu Thành. Trong đó, vốn đầu tư từ Chương trình mục tiêu quốc gia xây dựng nông thôn mới và chương trình ngân sách huyện Châu Thành hỗ trợ gần 110 triệu đồng, số tiền còn lại vận động Nhân dân của hai ấp đóng góp.
Lực lượng Trường Quân sự Quân khu 9 cùng Nhân dân địa phương làm lộ giao thông nông thôn
Công trình được thiết kế bê tông cốt thép, chiều ngang 2,5m, bề dày mặt đal là 10cm. Qua 02 ngày thi công, công trình đã hoàn thành và đưa vào sử dụng, giúp cho bà con địa phương, các em học sinh đi lại và giao thương hàng hóa được thuận lợi, dễ dàng hơn.
Hoàng Thái