19/12/2018
Hội nghị tập huấn 6 chương trình bồi dưỡng lý luận chính trị và nghiệp vụ công tác đoàn thể
Sáng ngày 19/12, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tổ chức hội nghị tập huấn 6 chương trình bồi dưỡng lý luận chính trị và nghiệp vụ công tác đoàn thể cho hơn 150 đại biểu là lãnh đạo ban tuyên giáo, mặt trận tổ quốc Việt Nam và các đoàn thể chính trị - xã hội, giảng viên trung tâm bồi dưỡng chính trị trên địa bàn tỉnh.
Quang cảnh hội nghị
Hội nghị được kết nối trực tuyến từ điểm cầu của Ban Tuyên giáo Trung ương, diễn ra trong 03 buổi. Tại hội nghị, các đại biểu sẽ được nghe PGS.TS Nguyễn Viết Thông - Tổng Thư ký Hội đồng Lý luận Trung ương và các báo cáo viên Trung ương giới thiệu những nội dung cơ bản, các điểm mới của 6 chương trình bồi dưỡng lý luận chính trị và nghiệp vụ công tác đoàn thể được giảng dạy tại các trung tâm bồi dưỡng chính trị cấp huyện vừa được biên soạn mới. Trên cơ sở đó, giúp các giảng viên vận dụng vào thực tiễn, góp phần nâng cao chất lượng giáo dục lý luận chính trị ở cơ sở.
H.A