30/07/2019
Châu Thành: Trao nhà tình nghĩa cho các gia đình chính sách
UBND huyện Châu Thành vừa tổ chức bàn giao 02 căn nhà tình nghĩa cho gia đình chính sách trên địa bàn huyện.
Theo đó, căn nhà thứ nhất trao cho hộ ông Võ Văn Tấn, ấp Trà Quýt B, xã Thuận Hòa, thuộc đối tượng gia đình có công (cha là liệt sĩ). Căn thứ hai được trao cho hộ bà Nguyễn Thị Nhung, ấp Mỹ An, xã Thiện Mỹ (chồng là liệt sĩ). Mỗi căn được hỗ trợ từ nguồn Quỹ đền ơn đáp nghĩa 40 triệu đồng.
Lễ bàn giao nhà tình nghĩa cho các gia đình chính sách
Bên cạnh đó, đại diện chính quyền địa phương, phòng Lao động - Thương binh và Xã hội huyện đã trao nhiều phần quà cho các gia đình chính sách.
Được biết, từ nguồn Quỹ đền ơn đáp nghĩa, trong năm 2019, huyện Châu Thành cất mới 11 căn nhà tình nghĩa, mỗi căn cất mới được hỗ trợ 40 triệu đồng và sửa chữa 16 căn nhà tình nghĩa, mỗi căn sửa chữa 20 triệu đồng. Qua đó góp phần giải quyết việc chăm lo nhà ở cho gia đình chính sách, đến nay huyện Châu Thành không còn đối tượng chính sách bức xúc về nhà ở.