18/02/2020
Mỹ Xuyên: HĐND xã Tham Đôn thực hiện công tác tổ chức cán bộ
Chiều ngày 17/2, HĐND xã Tham Đôn, huyện Mỹ Xuyên triệu tập kỳ họp lần thứ 11, khóa XI (bất thường) nhiệm kỳ 2016 - 2021 để thực hiện công tác tổ chức cán bộ. Đến dự có đồng chí Thạch Si Phương - Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện Mỹ Xuyên; đồng chí Thiệu Đặng Quỳnh Trang - Ủy viên Ban Thường vụ Huyện ủy, Trưởng Ban Tuyên giáo Huyện ủy.
![](/SiteFolders/Root/4784/Tin%20su%20kien/Tin%20huyen-TX-TP/N%C4%83m%202020/Thang%202/HDND%20xa%20Tham%20Don%20huyen%20My%20Xuyen%20thuc%20hien%20cong%20tac%20to%20chuc%20can%20bo.jpg)
Quang cảnh kỳ họp
Tại kỳ họp, 100% đại biểu HĐND xã đã tiến hành biểu quyết đơn từ nhiệm chức danh Phó Chủ HĐND xã Tham Đôn nhiệm kỳ 2016 - 2021 đối với bà Đào Đắc Cẩm Tú, lý do chuyển công tác và đơn từ nhiệm chức danh Chủ tịch UBND xã Tham Đôn, nhiệm kỳ 2016 - 2021 đối với ông Lê Minh Tán, lý do nghỉ công tác chờ đủ tuổi nghỉ hưu. Đồng thời bầu ông Lý Thanh Hậu - Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam xã kiêm giữ chức Phó Chủ tịch HĐND xã Tham Đôn nhiệm kỳ 2016 - 2021; bầu ông Tăng Trung Bảo - Bí thư Đảng ủy xã, kiêm giữ chức Chủ tịch UBND xã Tham Đôn, nhiệm kỳ 2016 - 2021.
Qua một buổi làm việc, kỳ họp lần thứ 11, HĐND xã Tham Đôn khóa XI, nhiệm kỳ 2016 - 2021 thành công tốt đẹp./.
Thiện Nhận