03/12/2018
Thường trực HĐND tỉnh tổ chức phiên họp thứ 11
Sáng ngày 30/11, Thường trực HĐND tỉnh tổ chức phiên họp thứ 11 nhằm đánh giá hoạt động và triển khai nhiệm vụ tháng 12-2018, nghe báo cáo công tác chuẩn bị kỳ họp thứ 12. Dự phiên họp có các đồng chí: Lâm Văn Mẫn - Chủ tịch HĐND tỉnh; Phan Thanh Mừng - Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; Lê Thành Trí - Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh; Lâm Dũng Liêm - Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh và các Ban HĐND tỉnh.
Trong tháng 11, Thường trực, các Ban HĐND tỉnh đã tích cực phối hợp với UBND tỉnh và các ngành hoàn tất những nội dung cần thiết cho kỳ họp thứ 12. Tổ tiếp xúc cử tri, họp tổ đại biểu và giám sát, đôn đốc giải quyết ý kiến của cử tri, kiến nghị sau giám sát, qua đó nâng cao trách nhiệm giải quyết của chính quyền, các cơ quan, đơn vị liên quan.
![](/SiteFolders/Root/4784/Tin%20su%20kien/Anh%20cua%20tin%20su%20kien/Thang%2012/Thuong%20truc%20H%C4%90ND%20tinh%20to%20chuc%20phien%20hop%20thu%2011.jpg)
Đại biểu dự phiên họp thường kỳ tháng 11 của HĐND tỉnh.
Tại phiên họp, các Ban HĐND, Văn phòng HĐND đã báo cáo tiến độ thực hiện nhiệm vụ được phân công. Đến nay, công tác thẩm tra các tờ trình và dự thảo nghị quyết của các ban cơ bản đã xong, những vướng mắc phát sinh được các cơ quan phối hợp trao đổi, điều chỉnh kịp thời. Công tác chuẩn bị tài liệu gởi đại biểu đã hoàn tất, phân công phục vụ hậu cần được đảm bảo.
Phát biểu kết luận phiên họp, đồng chí Lâm Văn Mẫn yêu cầu Thường trực, các Ban HĐND tỉnh cũng như các cơ quan có liên quan tiếp tục kiểm tra, rà soát lại các tờ trình, dự thảo nghị quyết để đảm bảo tính pháp lý khi thực thi. Chuẩn bị tốt các nội dung thảo luận, trả lời chất vấn, nhất là nội dung lấy phiếu tín nhiệm trong kỳ họp cuối năm.
Ngọc Diễm