24/01/2019
Đồng chí Phan Thanh Mừng - Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh chúc Tết và tặng quà cán bộ hưu trí và gia đình chính sách trên địa bàn huyện Châu Thành
Ngày 23/01, đoàn chúc Tết của Tỉnh ủy do đồng chí Phan Thanh Mừng - Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh làm trưởng đoàn đã đến thăm và chúc Tết cán bộ hưu trí và gia đình chính sách trên địa bàn huyện Châu Thành.
Đoàn đã đến thăm và chúc gia đình ông Huỳnh Thanh Hải - nguyên Bí thư Huyện ủy Châu Thành và Mẹ Việt Nam anh hùng Trương Thị Dân ở ấp An Trạch, xã An Hiệp cùng một số gia đình chính sách.
![](/SiteFolders/Root/4784/Tin%20su%20kien/Tin%20huyen-TX-TP/Nam%202019/Thang%201/Ngay%2023-1,%20tham%20va%20t%C4%83ng%20qua%20tet%20o%20Chau%20Thanh%201.jpg)
Đoàn đến thăm và chúc Tết Mẹ VNAH Trương Thị Dân
Tại các điểm đến, đoàn đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, đời sống và trao tặng quà của Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh và chúc các gia đình đón Tết vui vẻ, hạnh phúc.
Nhân dịp này, đoàn còn trao tặng 50 phần quà Tết cho 50 gia đình là hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn ở xã Phú Tâm và An Hiệp.
Tuyết Xuân